Đông Như 2

Đường Thống Nhất, Go Vap District , Ho Chi Minh City, Vietnam·Xem trên bản đồ

Rất tốt26 đánh giá
8,5
Xem giá
Xem giá
1 / 16
Nhận phòngtừ 12:00
Trả phòngđến 12:00
Bãi đỗ xe✕ Không có
WiFi✓ Miễn phí
Thú cưng✕ Không cho phép
Bữa sángKhông nêu rõ

Mô tả

Đông Như 2 là khách sạn ở Gò Vấp, TP. Hồ Chí Minh, cách sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất 1,1 km, với các phòng đôi có điều hòa, mỗi phòng đều có phòng tắm riêng với bidet. Gò Vấp là quận dân cư cách trung tâm thành phố khoảng 8,3 km, và khách sạn phù hợp với du khách có chuyến bay sớm hoặc muộn, các cặp đôi lưu lại Sài Gòn một thời gian ngắn và những ai muốn phòng đơn giản, tiện dụng.

Hai phòng đôi đều rộng 20 m² và có một giường King size lớn cho hai người. Mỗi phòng có đồ vệ sinh cá nhân miễn phí, máy sấy tóc, vòi sen và bidet, cùng điều hòa, tủ quần áo, ấm đun nước điện, bàn làm việc và TV màn hình phẳng. WiFi miễn phí phủ sóng mọi khu vực, và lễ tân hoạt động suốt ngày đêm, nên khách đến muộn từ sân bay có thể nhận phòng vào bất cứ giờ nào.

Khách sạn không có chỗ đậu xe, nên hầu hết khách đến bằng taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng. Nhân viên nói được tiếng Anh và tiếng Việt, và khách sạn không hút thuốc trên toàn bộ khuôn viên.

Phòng

2 loại phòng · 20–20 m²

Đông Như 2 có hai phòng đôi, mỗi phòng 20 m² và đều có một giường King size lớn cho hai khách. Hai phòng có cùng một mặt bằng nên bố trí và trang bị giống nhau. Mỗi phòng có phòng tắm riêng với vòi sen, bidet và máy sấy tóc, cùng đồ vệ sinh cá nhân miễn phí, dép đi trong phòng, khăn tắm và giấy vệ sinh, giúp chuyến lưu trú ngắn ngày gọn gàng và tiện lợi.

Cả hai phòng đều có điều hòa, TV màn hình phẳng, tủ quần áo, ấm đun nước điện, giá treo quần áo và bàn làm việc, phù hợp với một cặp đôi lưu lại thành phố hoặc một khách đi một mình muốn làm việc trong phòng. Phòng không hút thuốc, và với diện tích 20 m² mỗi phòng, hai người lớn có đủ chỗ để thoải mái khi khám phá quận và thành phố.

Phòng đôi — Đông Như 2

Phòng đôi

20 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
BidetMáy sấy tócĐồ vệ sinh cá nhân miễn phí

Phòng đôi 20 m² với một giường King size lớn cho hai khách. Phòng tắm riêng có vòi sen, bidet và máy sấy tóc, cùng đồ vệ sinh cá nhân miễn phí và dép đi trong phòng. Điều hòa, TV màn hình phẳng, tủ quần áo, ấm đun nước điện và bàn làm việc hoàn thiện phòng, phù hợp với một cặp đôi lưu lại thành phố.

Xem giá
Phòng đôi — Đông Như 2

Phòng đôi

20 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (King size)
Vòi senẤm đun nước điệnBàn làm việc

Phòng đôi 20 m² thứ hai có kích thước và bố trí giống phòng đầu tiên: một giường King size lớn cho hai khách, phòng tắm riêng với vòi sen, bidet và máy sấy tóc, cùng đồ vệ sinh cá nhân miễn phí. Phòng có điều hòa, TV màn hình phẳng, tủ quần áo, ấm đun nước điện và bàn làm việc, nên cũng phù hợp với một cặp đôi lưu lại thành phố.

Xem giá

Tiện nghi

27 tiện nghi
Phòng tắm riêng
Điều hòa
WiFi miễn phí
TV màn hình phẳng
Phòng không hút thuốc
Vòi sen

Khách sạn có lễ tân hoạt động 24 giờ, và WiFi miễn phí có ở mọi khu vực, kể cả trong phòng. Khuôn viên không hút thuốc, có phòng không hút thuốc, và nhân viên nói được tiếng Anh và tiếng Việt. Phòng có điều hòa và cũng có quạt. Khách sạn không có chỗ đậu xe, nên hầu hết khách đến bằng taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng.

Trong mỗi phòng, phòng tắm riêng có vòi sen, bidet, máy sấy tóc và giấy vệ sinh, cùng khăn tắm, dép đi trong phòng, khăn trải giường và đồ vệ sinh cá nhân miễn phí. Phòng cũng có TV màn hình phẳng với dịch vụ internet, tủ quần áo, giá treo quần áo, ấm đun nước điện và bàn làm việc.

Nhìn chung, các tiện nghi này đáp ứng một chuyến lưu lại ngắn ngày ở thành phố: phòng tắm riêng, điều hòa, WiFi miễn phí và lễ tân mở cửa suốt ngày đêm.

Chung

  • Lễ tân 24 giờ
  • Điều hòa
  • Không hút thuốc trên toàn khuôn viên
  • Quạt
  • Phòng không hút thuốc

Trong phòng

  • Giấy vệ sinh
  • Khăn tắm
  • Bidet
  • Dép đi trong phòng
  • Phòng tắm riêng
  • Bồn cầu
  • Đồ vệ sinh cá nhân miễn phí
  • Máy sấy tóc
  • Vòi sen
  • Khăn trải giường
  • Tủ quần áo
  • Ấm đun nước điện
  • Giá treo quần áo
  • Bàn làm việc

Giải trí & công nghệ

  • TV màn hình phẳng
  • Dịch vụ internet

Đông Như 2 nằm ở Gò Vấp, một quận dân cư phía tây bắc trung tâm TP. Hồ Chí Minh, cách trung tâm thành phố khoảng 8,3 km. Gò Vấp chủ yếu là đời sống khu phố hơn là điểm tham quan, với chợ, chùa và công viên gần khách sạn, nên bạn thấy được nhịp sống thường ngày của thành phố hơn là các công trình nổi tiếng. Khu vực này phù hợp cho một chuyến đi có không khí khu phố: bạn có thể đi bộ đến chùa và công viên, và bắt taxi để đến những nơi còn lại của thành phố. Các quán cà phê nhỏ và quán ăn địa phương nằm dọc các con đường gần đó. Nhà hàng Nem Nướng Mỹ Hảo cách 100 m, còn Công viên 23 Park, một không gian xanh, và đình Thông Tây Hội, một ngôi đình truyền thống, lần lượt cách 100 m và 150 m.

Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 1,1 km, chỉ một chuyến taxi ngắn, còn ga Sài Gòn, ga chính cho tàu đường dài, cách 6,5 km. Bến xe Nga Tu Ga, cách khách sạn 2,8 km, là điểm dừng của xe khách liên tỉnh, nên phù hợp với khách đến bằng xe khách từ các tỉnh. Vì không có chỗ đậu xe trong khuôn viên, hầu hết khách đến khách sạn bằng taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng.

Để đi dạo hay ra ngoài buổi tối, công viên Hòa Bình cách 600 m, còn chợ Hanh Thong Tay, cách 950 m, là nơi để xem đời sống khu phố hằng ngày và mua thực phẩm tươi. Chùa Nhựt Quang, còn được gọi là Chùa Văn Nghệ Sĩ, cũng là một địa danh địa phương gần đó. Các bảo tàng trung tâm nằm xa hơn: Bảo tàng Lịch sử Việt Nam cách 7,1 km và Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách 7,3 km, cả hai đều chỉ một chuyến taxi từ khách sạn.

  • Đình Thông Tây Hội
    Đình làng truyền thống, chỉ cách một quãng đi bộ ngắn.
    150 m
  • Tịnh xá Kỳ Hoàn
    Chùa Phật giáo trong khu dân cư, có sân nhỏ.
    450 m
  • Công viên Hòa Bình
    Công viên khu phố để đi dạo hoặc ra ngoài buổi tối.
    600 m
  • Quảng Trường Nhạc Nước Hoà Bình
    Quảng trường công cộng có đài phun nước nhạc.
    650 m
  • Chợ Hanh Thong Tay
    Chợ địa phương bán thực phẩm tươi và đồ mua sắm hằng ngày.
    950 m
  • Bến xe Nga Tu Ga
    Bến xe khách liên tỉnh.
    2,8 km

Có phù hợp với bạn?

Có, nếu…

  • ✓bạn đi du lịch cùng người yêu hoặc bạn đời và muốn một phòng 20 m² với giường King size lớn cùng phòng tắm riêng có bidet.
  • ✓bạn có chuyến bay sớm hoặc muộn, vì sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất chỉ cách 1,1 km.
  • ✓bạn cần làm việc ngay trong phòng: mỗi phòng đều có bàn làm việc và WiFi miễn phí phủ sóng mọi khu vực.
  • ✓bạn ưu tiên khách sạn không hút thuốc, vì khuôn viên không cho hút thuốc.
  • ✓bạn muốn phòng có điều hòa, TV màn hình phẳng và lễ tân 24 giờ để đón khách đến muộn.

Có lẽ không, nếu…

  • ✕bạn đi bằng ô tô: khách sạn không có chỗ đậu xe.
  • ✕bạn muốn bữa sáng đã bao gồm trong giá, vì bữa sáng không nằm trong giá phòng.
  • ✕bạn cần phòng lớn hơn hoặc bố trí cho gia đình: cả hai phòng đều là phòng đôi 20 m² với một giường King size lớn.
  • ✕bạn cần trả phòng muộn: giờ trả phòng là 12:00.

Khách nói gì

26 đánh giá đã xác thực
8,5

Khách đánh giá cao nhất là sự thoải mái và cho điểm tối đa cho WiFi miễn phí, còn độ sạch sẽ, nhân viên và tiện nghi cũng được khen. Giá trị đồng tiền được đánh giá thấp nhất, nên khách đặc biệt cân nhắc chi phí có thể thấy mức giá chưa thật sự thuyết phục.

WiFi miễn phí10,0
Thoải mái9,2
Sạch sẽ8,7
Vị trí8,7
Nhân viên8,6
Tiện nghi8,6
Đáng giá tiền8,5

Câu hỏi thường gặp

Giá một đêm ở Đông Như 2 là bao nhiêu?

Giá tại Đông Như 2 thay đổi theo mùa, ngày và loại phòng, nên không có một mức giá cố định để báo ở đây. Bạn có thể xem giá phòng trực tiếp với các đối tác đặt phòng của chúng tôi cho những ngày bạn dự định.

Làm thế nào để đến Đông Như 2?

Đông Như 2 nằm trên đường Thống Nhất ở Gò Vấp, cách sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất 1,1 km, nên đoạn đường cuối chỉ là một chuyến taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng ngắn. Bến xe Nga Tu Ga cách 2,8 km. Vì khách sạn không có chỗ đậu xe, hầu hết khách đến bằng taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng. Nhận phòng từ 12:00 và trả phòng lúc 12:00, còn lễ tân luôn có người trực để đón khách đến muộn.

Gần Đông Như 2 có những gì?

Trong vòng vài trăm mét quanh Đông Như 2 có Công viên 23 Park (100 m), đình Thông Tây Hội (150 m), quảng trường đài phun nước nhạc Hoà Bình (650 m) và chợ Hanh Thong Tay (950 m), nơi bạn có thể mua thực phẩm tươi và xem đời sống địa phương. Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 1,1 km, còn Bảo tàng Phòng không Không quân Việt Nam cách 3,9 km.

Đông Như 2 có bao gồm bữa sáng không?

Không, bữa sáng không được bao gồm trong giá phòng tại Đông Như 2. Gần đó, quán Gova Espresso Cafe và nhà hàng Nem Nướng Mỹ Hảo đều cách 100 m, còn quán Bún Bò Chị Bo cách 150 m, nên bạn dễ dàng tìm bữa sáng hoặc bữa ăn nhẹ khi đi bộ.

Nhân viên ở Đông Như 2 nói được những ngôn ngữ nào?

Nhân viên tại Đông Như 2 nói được tiếng Anh và tiếng Việt, và lễ tân có người trực 24 giờ mỗi ngày. Điều đó có nghĩa là khách đến muộn từ sân bay có thể nhận phòng vào bất cứ giờ nào mà không phải chờ đến sáng.

Đông Như 2 có những loại phòng nào?

Đông Như 2 có các phòng đôi 20 m², mỗi phòng có một giường King size lớn cho hai khách, phòng tắm riêng với vòi sen và bidet, điều hòa và TV màn hình phẳng. Cả hai phòng đều có bàn làm việc, tủ quần áo, ấm đun nước điện và đồ vệ sinh cá nhân miễn phí, và các phòng không hút thuốc.

WiFi ở Đông Như 2 có miễn phí không?

Có, Đông Như 2 cung cấp WiFi miễn phí ở mọi khu vực của khách sạn, kể cả trong phòng, nên khách có thể lên mạng mà không mất phí. Mỗi phòng cũng có bàn làm việc, phù hợp với khách muốn làm việc trong thời gian lưu trú.

Đông Như 2 · Ảnh (16)
8,5 Rất tốt26 đánh giá
Xem giá